babban_banner

Labarai

Gabatarwar Tsari na Membrane Bioreactor MBR

Kayan aikin kula da najasa na MBR wani suna ne na membrane bioreactor. Haɗe-haɗe ne kayan aikin kula da najasa tare da fasahar ci gaba. A wasu ayyuka tare da manyan buƙatun ƙazanta da tsauraran matakan gurɓataccen ruwa, membrane bioreactor yana yin aiki sosai. A yau, Liding Environmental Protection, ƙwararren mai kera kayan aikin najasa, zai bayyana muku wannan samfurin tare da ingantaccen inganci.

memstar-mbr__80306

Babban ɓangaren kayan aikin kula da najasa na MBR shine membrane. MBR ya kasu kashi uku: nau'in waje, nau'in nutsewa da nau'in hadewa. Dangane da ko ana buƙatar iskar oxygen a cikin reactor, MBR ya kasu kashi na aerobic da nau'in anaerobic. Aerobic MBR yana da ɗan gajeren lokacin farawa da kyakkyawan tasirin fitar da ruwa, wanda zai iya saduwa da ma'aunin sake amfani da ruwa, amma fitowar sludge yana da girma kuma yawan makamashi yana da girma. Anaerobic MBR yana da ƙarancin amfani da makamashi, ƙarancin samar da sludge, da samar da gas, amma ana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin farawa, kuma kawar da gurɓataccen abu bai kai MBR mai iska ba. A cewar daban-daban membrane kayan, MBR za a iya raba microfiltration membrane MBR, ultrafiltration membrane MBR da sauransu. Abubuwan Membrane da aka saba amfani da su a cikin MBR su ne maɓalli na microfiltration da ultrafiltration membranes.

 

Bisa ga hulɗar tsakanin membrane modules da bioreactors, MBR ya kasu kashi uku iri: "aeration MBR", "rabu MBR" da "hakkar MBR".

 

Aerated MBR kuma ana kiransa Membrane Aerated Bioreactor (MABR). Hanyar isar da iskar wannan fasaha ta fi na gargajiya ko kuma babban iskar kumfa. Ana amfani da membrane-permeable membrane don iskar kumfa don samar da iskar oxygen, kuma yawan amfani da iskar oxygen yana da yawa. Fim ɗin da ke kan membrane mai numfashi yana da cikakkiyar hulɗa tare da najasa, kuma membrane mai numfashi yana ba da iskar oxygen ga ƙwayoyin cuta da ke manne da shi, kuma yana ƙasƙantar da ƙazantattun abubuwan da ke cikin ruwa da kyau.

 

Nau'in rabuwar MBR kuma ana kiransa nau'in rabuwa mai ƙarfi-ruwa MBR. Ya haɗu da fasahar rabuwa da membrane tare da fasahar jiyya na ruwa na gargajiya na gargajiya. Ingantacciyar rabuwar ruwa mai ƙarfi. Kuma saboda abun ciki na sludge mai kunnawa a cikin tanki na iska yana ƙaruwa, haɓakar halayen ƙwayoyin halitta yana inganta, kuma abubuwan gurɓataccen yanayi sun ƙara ƙasƙanci. Nau'in rabuwar MBR an fi amfani dashi a cikin ayyukan kula da najasa na MBR.

 

MBR mai ban sha'awa (EMBR) yana haɗa tsarin rabuwa da membrane tare da narkewar anaerobic. Zaɓaɓɓen membranes suna fitar da mahadi masu guba daga ruwan sharar gida. Anaerobic microorganisms suna canza kwayoyin halitta a cikin ruwa mai datti zuwa methane, iskar makamashi, kuma suna canza abubuwan gina jiki (kamar nitrogen da phosphorus) zuwa ƙarin nau'ikan sinadarai, ta haka ne ke haɓaka dawo da albarkatu daga ruwan datti.


Lokacin aikawa: Jul-07-2023